September 25, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Afisa wa polisi kujiua katika chumba chake Kasarani

1,320 200 Views

Afisa wa polisi mwenye umri wa miaka 52 anashukiwa kujiua katika nyumba yake jijini Nairobi.

Sajenti mwandamizi Elias Kirimo alipatikana amekufa Ijumaa jioni.

Kirimo aliambatanishwa na Kurugenzi ya Uchunguzi wa Makosa ya Jinai ya Parklands.

Wenzake walisema alikuwa amejinyonga kwenye birika la dirishani kwa kutumia kipande cha kitambaa.

Polisi walisema wanachunguza tukio hilo.

Afisa huyo alikuwa peke yake nyumbani kwake.

Wanawe wawili walimkuta bila mwendo, wakamfungua na wakajaribu kumfufua bila mafanikio.

Mwili ulihamishiwa katika chumba cha kuhifadhi maiti cha Hospitali ya Chuo Kikuu cha Kenyatta.

Mkuu wa polisi wa Kasarani Peter Mwazo alisema kuwa sababu hiyo haijulikani.

Makumi ya maafisa wa polisi wamekufa kama matokeo ya kujiua katika hali ambayo inahusishwa na mafadhaiko kazini.

Kama sehemu ya juhudi za kushughulikia hali hiyo, mamlaka ya polisi imezindua huduma za ushauri nasaha na Tume ya Huduma ya Polisi ya Kitaifa imeanzisha kitengo na kukihudumia ili kushughulikia hali yao ya kudai.

Kitengo cha ushauri nasaha, kati ya mambo mengine, kitatathmini, kubuni na kuongoza programu ya kufikia ambayo inasaidia kuzuia afya ya akili na utumiaji wa dawa za kulevya.

Angalau kesi tatu za kujiua zinazohusisha maafisa wa polisi zinarekodiwa kila mwezi.

Kwa kuongezea, itasaidia wateja na familia zilizoathiriwa na afya ya akili, unyanyasaji wa dawa za kulevya na kiwewe na njia za kushinda shida.

Kitengo pia kitashiriki katika uundaji wa sera, kanuni na mikakati ya ushauri nasaha kulingana na ajenda ya mageuzi ya NPS na kushiriki katika utekelezaji, tafsiri na uhakiki wa huduma za ushauri, sera, taratibu na mifumo.

Kwa miaka mingi, idadi kubwa ya vifo katika huduma hiyo imehusishwa na kiwewe.

Ni pamoja na vifo kwa bunduki.

Kulingana na utafiti wa Chuo Kikuu cha Kenyatta, sababu kubwa inayochangia kujiua na mauaji kati ya maafisa nchini Kenya ni majeraha yanayohusiana na kazi.

Utafiti huo uligundua kuwa polisi kwa kawaida wako kwenye mwisho wa kupokea shida zote za jamii.

Wanatarajiwa kudumisha sheria na utulivu katika hali ngumu sana, badala ya kuweka maisha yao hatarini.

Iliendelea kusisitiza kuwa maafisa wa polisi mara nyingi wanawasiliana na maswala chungu sana katika jamii kama vile mauaji na ubakaji.

Inspekta Jenerali wa polisi Hilary Mutyambai mnamo 2019 alizindua mpango mpya – Muamko Mpya (Healing the Uniti Initiative) – kutoa msaada wa kisaikolojia kwa maafisa.

“Lengo kuu la mpango huo ni kuwapa maafisa maarifa, zana na mfumo wa kuwasaidia kusaidiana wakati wa kushughulikia hali za kiwewe,” Mutyambai alisema.

“Wanakutana na hali hizi nyingi katika viwango vya kibinafsi na vya kitaalam.”

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com