September 25, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Wakili wa Uhuru aliandika Tuzo(tribute) yake kabla ya kufa

304 200 Views

Imeibuka sasa kwamba wakili Evans Monari, wakili aliyemwakilisha Rais Uhuru Kenyatta huko Hague, aliandika ushuru wake mwenyewe hata kabla ya kufariki na kuifanya siri na marafiki wake waliosoma.

Katika ushuru wake wa kihemko ambao utasomwa na Wakili Mkuu wa Serikali Ken Ogeto mnamo Alhamisi, Oktoba 11, Monari alisema kwamba aliambiwa mara kadhaa kwamba angepitisha lakini hakuwa tayari kukubali.

“Inaniuma kuikubali, lakini inaonekana, nimekufa. Kila mtu aliniambia itatokea siku moja lakini hiyo sio jambo ambalo nilitaka kusikia, zaidi ya uzoefu. Kwa mara moja sikupata vitu kwa njia yangu wakati huu karibu, “Monari aliandika.

Katika sifa yake, Monari anaanza kwa kuanzisha maisha yake ya utoto kwa kutoa maelezo juu ya mahali alizaliwa, akiwataja wazazi wake na jinsi walivyomlea.

“Mnamo Oktoba 20, 1962 wazazi wangu na Kijiji kikubwa cha Riakumba walisherehekea kuzaliwa kwangu na nikatambulishwa kwa wote kama Evans Nyarong’i Monari, mtoto wa kwanza wa George Hudson Monari Ogeto (ambaye alituacha hivi karibuni) na Teresa Bosibori Monari. Baadaye , Nilisherehekea siku za kuzaliwa za kwanza za ndugu zangu Ken, Dk Fronica, Marehemu Lilian, Geoffrey na Dennis, “ilisomeka kwa sehemu.

Aliendelea kusema, “Kama mtoto, nilisoma Shule za Msingi za Nyakongo, Kahawa na St. nk. Mara kwa mara nilikuwa nikicheza ‘Ficha na Utafute’ na nilikuwa mfanyabiashara mkubwa wa marumaru katika ujirani. “

Ushuru huonyesha wazi kwamba aliamua kuhamisha shule yake ya upili kwa sababu hakupenda sare ya shule.

“Kwa kujigamba nilianza masomo yangu ya sekondari huko Parklands lakini sikupenda sare yao na hivi karibuni nilienda Upperhill School ambako nilikaa miaka mitano. Kwa kweli, nilifaulu kiwango changu cha A na rangi nzuri nikishinda mwanafunzi bora wa fasihi nchini Kenya kabla kuendelea kusoma sheria katika Chuo Kikuu cha Nairobi. Hapo awali, nilitaka kusoma uandishi wa habari lakini shukrani kwa marehemu baba yangu ambaye alinishawishi nisome sheria, jambo ambalo ninashukuru milele, “Monari alisema.

Katika kumbukumbu zake, Monari alimpongeza Jaji Mkuu Martha Koome ambaye alisema kwamba walihitimu pamoja katika shule hiyo hiyo ya sheria.

“Darasa la sheria la ’87 ambapo nilikuwa mkuu wa mkoa, lilikuwa na mafanikio makubwa, hata tulizaa Jaji Mkuu wa Rais nchini Kenya, Jaji Mkuu Martha Koome!”

“Nitakuwa nikiandika majina ya watoa kelele kutoka kwa ulimwengu huu. Weka maono yetu hai na kumbuka” nitakapotaka maoni yako nitakupa “. Kuwa mshangiliaji wa ‘The Mean Machine’ ilikuwa ya kushangaza, nakuhisi kabisa jamani, nasikia wimbo wenu… wacha tuufurahie, “Monari aliandika.

Wakili aliyekufa alisimulia zaidi kwamba aliolewa na mapenzi ya maisha yake na kwa pamoja walipata watoto wanne.

“Niliolewa na rafiki yangu na mchumba wangu Jacqueline Okindo katika harusi ya bustani katika Mahakama Kuu, Chuo Kikuu cha Nairobi mnamo 1994. Tulibarikiwa na watoto wazuri ambao ni: Cynthia Angel Monari-Childerhouse, Michelle Moraa Monari, Joshua Andrew Monari na Jeremy Monari . “

Katika orodha yake ya mafanikio, Monari aliorodhesha kesi bora ambazo zilimuweka miongoni mwa wabongo wa sheria nchini.

“Miongoni mwa mafanikio yangu ya kipekee ni kufanikiwa kwangu kutetea Serikali ya Kenya katika Usuluhishi wa Kimataifa na jukumu nililochukua mnamo 2011, kama Wakili wa Kiongozi wa Ulinzi katika Korti ya Jinai ya Kimataifa kwa heshima ya rafiki yangu Jenerali Hussein Mohammed na baadaye alijiunga Utetezi wa Mhe Uhuru Kenyatta. Pia nilikuwa sehemu ya timu ya wanasheria ambayo ilimtumikia Rais Uhuru Kenyatta wakati wa Maombi ya Uchaguzi wa Urais wa 2017 katika Mahakama Kuu ya Kenya, “ilisema kodi hiyo kwa sehemu.

Rafiki zake waliosoma walifanikiwa kukusanya kitita cha Ksh21.5 milioni kwa rekodi ya masaa mawili wakati wa uchangishaji wa fedha uliofanyika Jumanne, Oktoba 12.

Wakili huyo maarufu amelazwa nyumbani kwake vijijini huko Nyakongo.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com