September 25, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Wanafunzi wawili walizama katika mto Migori kabla ya kufungua shule

378 200 Views

Wanafunzi wawili Jumapili, Oktoba 10, walifariki kwa kuzama kwenye mto Migori walipokuwa wakitoka kanisani siku mbili tu kabla ya kufungua shule.

Wavulana hao, ambao wanasoma katika Shule ya Sekondari Mwache ambayo iko katika eneo bunge la Suna Mashariki walikuwa katika kidato cha kwanza na kidato cha nne mtawalia.

Akihutubia wanahabari, George Owiti ambaye ni mkuu msaidizi wa eneo hilo alisema kuwa wawili hao walikuwa wakijaribu kuvuka mto wakati wanaelekea nyumbani wakati tukio hilo linatokea.

Kanda hiyo inashuhudia mvua kubwa ambayo imesababisha mito kufurika.

“Wawili hao walikuwa wamevuka mto mapema asubuhi wakati wakielekea kanisani lakini hawakufanikiwa kuuvuka wakati wa kurudi nyumbani,” Owiti alisema, akiongeza kuwa juhudi za kuwaokoa hazikuzaa matunda kwani wawili hao walifariki.

Alipoulizwa ikiwa wamefanikiwa kuchukua miili miwili isiyo na uhai kutoka mtoni, Owiti alisema ujumbe wa uokoaji bado unaendelea.

“Tunawauliza umma kuwatahadharisha polisi mara tu watakapoona miili hiyo miwili ili iweze kutolewa majini,” alisema.

Walakini, rafiki wa wawili hao ambaye pia ni mdogo kuliko wao alifanikiwa kuvuka mto salama bila shida yoyote.

Manusura aliwaambia polisi na Owiti kuwa ndiye wa kwanza kuvuka mto na alifanya hivyo kwa urahisi sana tu kwa marafiki zake ambao walikuwa nyuma yake wakishindwa kufanya hivyo.

Alisema pia kwamba alikuwa amewaonya wasivuke kama yeye kwa sababu viwango vya maji vilikuwa na wasiwasi lakini walipuuza maombi yake.

Chifu Msaidizi pia aliwauliza wananchi kuwa waangalifu wanapovuka mito haswa wakati huu ambapo mvua inanyesha sana katika mkoa huo.

Jumamosi, wavuvi watatu walizama wakati wengine wawili walifanikiwa kuogelea kuelekea usalama baada ya mashua waliyokuwa wakitumia kupinduka katika kaunti ya Homabay.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com