August 15, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Lipa KSh 2m ikiwa Unataka Fisi Apewe Jina Lako- Najib Balala

463 200 Views

Je! Ungependa kuwa na fisi nchini Kenya aliyepewa jina lako, au mpe majina mengine unayopendelea?

 Ikiwa hiyo itakuvutia, Huduma ya Wanyamapori ya Kenya, pamoja na Magical Kenya, walipata wewe.

Kulingana na Katibu wa Baraza la Mawaziri la Utalii na Wanyamapori (CS), Najib Balala, wale ambao wanataka fisi waliopewa jina lao lazima walipe KSh 2 milioni badala ya haki za kujivunia jina la fisi.

“Mtu yeyote anayetaka fisi aliyepewa jina atalazimika kulipa KSh 2 milioni badala ya haki za kujivunia jina la fisi,” Balala alisema.

 Akiongea wakati wa Tamasha la Kichawi la Kenya la Tembo lililofanyika huko Amboseli Jumamosi, Oktoba 9, Balala alisema fisi hawako hatarini; ndio sababu hawajawahi kuwa sherehe ya kuwataja fisi kama tembo.

Mnyama yeyote anaweza kutajwa, lakini tulichagua kuanza na tembo kwa sababu ndio walio hatarini zaidi, “CS alielezea. Balala alisema kuwa na idadi kubwa ya tembo, nchi haikuwa na njia nyingine ila kubuni njia mpya za kuhifadhi wanyama.

 CS alisema Magical Kenya Tembo Naming Festival ilikuwa moja tu ya mipango mingi ambayo wizara yake ilikuwa ikitafuta kukusanya pesa za uhifadhi.

Kupitishwa kwa jina la tembo ni KSh 50,000, hadi sasa, tembo 30 wametajwa, na Kenya ina tembo 36,000.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com