August 18, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Niliharibu Ksh1 Milioni kwa Siku 11 – Churchill Show Comedian

614 200 Views

Baada ya kumaliza masomo yao ya sekondari, wanafunzi wengi wanatarajia kupata uwekaji katika chuo kikuu chao cha hiari kufuata kiwango cha kupenda kwao.

Lengo la mwisho ni kupata kazi ya ndoto ambayo haingekuwa tu jiwe la kukanyaga mafanikio ya baadaye lakini pia kuweka chakula mezani. Walakini, wanafunzi wengi wanaamka juu ya ukweli kwamba hawawezi kuishia katika uwanja wa masomo yao.

Ndivyo ilivyo kwa mtu mmoja Nathan Muya Kimani, maarufu kwa jina la jukwaa, JB Masanduku.

Alizaliwa na Samuel Kimani, aliyejulikana kwa jina la Masunduku Arap Smit, ambaye alicheza katika vichekesho vya hapa nchini vinavyojulikana kama Vioja Mahakamani, ni salama kusema kwamba JB alizaliwa katika umaarufu. Kwa kweli, mtu angeweza kuondoka kwa kusema kwamba alizaliwa na kijiko cha fedha.

Mara tu baada ya kumaliza masomo yake ya sekondari, JB aliondoka nchini kwenda Urusi kwa masomo yake ya chuo kikuu. Kisha akafuata Uhandisi wa Kiraia na Miundo kama mkuu mara mbili.

Alirudi nchini, anajua vizuri Kirusi na mhandisi katika utengenezaji. Walakini, ilikuwa wakati wa kuoga mtoto alihudhuria ambayo ilisababisha mabadiliko katika njia yake ya kazi.

“Muziki ulisimamishwa. Mtu ambaye alipata upepo kwamba alikuwa mtoto wa Masanduku wa hadithi na alinithubutu kuwafanya wacheke,” JB alisimulia.

Ukaaji mfupi wa ucheshi ulimpelekea kupokea simu za kuendelea kutoka kwa mmoja wa wageni waalikwa. Mwishowe alijiingiza na kukubali kwenda kufanya ukaguzi wa kipindi cha Churchill Show.

JB alivutiwa na ukaguzi huo na hivi karibuni alianza kazi yake kama mchekeshaji. Kazi yake ya ucheshi ilimfungulia milango zaidi kwani alipata kazi kwa urahisi kwenye redio.

Katika kilele cha taaluma yake, Masanduku mdogo alifanya mafanikio yake ya kwanza – alifanya milioni yake ya kwanza.

“Siku nilipopata milioni yangu ya kwanza, bila kusoma na kuandika juu ya kifedha, nilipata hasira. Ilibidi nitoe Ksh1,000 ili kuthibitisha kuwa ni kweli,” alisimulia.

JB aliamua kula matunda ya kazi yake. Aliendesha hadi uwanja wa ndege akiwa amevalia kaptula na viatu, hakukuwa na mzigo wa mikono, hakuwa na mpango maalum ila tu mkoba na pasipoti mkononi.

“Niliwaambia kuwa ningependa kwenda Uganda, kisha Rwanda, kisha nitarudi kutoka Burundi. Sikuwa na mzigo, niliwaambia nitawanunua bila ushuru,” alikumbuka.

Alipofika Uganda, akabadilisha Ksh100,000 kuwa shilingi za Uganda, sasa alikuwa milionea wa kitaifa. Alinunua simu, akaingia kwenye teksi ya manjano na akampa dereva maagizo moja.

“Nilimwambia anipeleke kwenye kilabu ghali zaidi huko Kampala,” milionea huyo mchanga aliagiza.

Kisha angempatia dereva simu ya Ksh120,000 ambayo alikuwa amenunua tu. Katika kilabu, kiburi chake, pamoja na pesa zake, zilimgeuza kuwa bwana anayetupa pesa.

“Nilinunua vinywaji kwa kila mtu na bado mamilioni yangu ya Uganda hayakuchoka. Ninawaambia, nilitibiwa kama mfalme,” JB alisema.

Licha ya kupoteza Ksh300,000 nyingine, alienda Rwanda, akinunua vitu vilivyokusanywa. Ndege yake ilikuwa tayari imefunikwa.

Walakini, siku ya kumi na moja, alikuwa na pasipoti yake tu na Ksh12. Alikuwa na begi lililojaa zawadi lakini hakuwa na simu. Kutoka hoteli yake, alichukua pikipiki kwenda uwanja wa ndege.

JB aliamua kumpa mpanda farasi moja ya mapato kama malipo. Alipofika Nairobi, ukweli ulikuwa umemgonga sana. Ingawa mkewe alijua juhudi zake, hakufikiria kwamba alikuwa amepoteza pesa zake zote.

Dada yake, ambaye sasa alilazimishwa kutembea ada yake iliyokusanywa ya maegesho, hakufurahi pia. Masanduku aliomba msamaha kutoka kwa familia yake.

Walakini, matokeo ya hatua yake yalichanganywa na majuto juu ya kile alipaswa na hakustahili kufanya kilimlemea. Halafu akiwa na umri wa miaka 23 tu, alikua mtumwa wa chupa wakati akijaribu kunywa shida zake mbali.

Mwishowe, alipoteza kazi yake katika Redio ya BBC na kisha familia yake. Sasa amebadilishwa na kupigwa msasa, JB anaweza tu kusimulia hadithi yake ili wengine waweze kujifunza kutoka kwake.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com