September 29, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Uhuru Awaokoa Wasichana Wawili Washule Baada ya Kipengele cha Citizen TV

334 200 Views

Rais Uhuru Kenyatta ametoa mkono wa usaidizi kwa kuwaokoa wasichana wawili wa shule waliokuwa wamekwama.

Wanafunzi hao wawili wa shule ya upili, wa kidato cha pili na cha nne, walikuwa wamelazimika kusalia nyumbani kutokana na salio la karo ambalo walikuwa wamesalia.

Masaibu yao yalivutia hisia za Mkuu wa Nchi kupitia kisa kilichopeperushwa kwenye runinga ya Citizen mnamo Jumatano, Novemba 3.

Akiwapa mwanzo mzuri, Rais alifuta malimbikizo yao ya karo na kuwaruhusu kurudishwa katika Shule ya Sekondari Getembe Mchanganyiko.

Msimamizi wa Ikulu, Kinuthia Mbugua, kupitia Mike Gitone, aliwezesha malipo ya shule zao mnamo Alhamisi, Novemba 4, na kuweka tabasamu kwenye nyuso za wasichana.

Kina dada hao walipata habari wakati wa kipindi cha Jeff Koinange Live Show kwenye Citizen TV na kuwaomba watu wenye mapenzi mema kuwaachilia.

Mbali na kuwa tu wanafunzi wa shule za upili, kina dada hao ni waamuzi wa daraja la tatu walioidhinishwa chini ya Shirikisho la Soka la Kenya (FKF).

Wamekuwa wakisimamia mechi za ligi ya chini katika Kaunti ya Kisii, wakibadilisha tokeni ndogo walizotuzwa ili kusaidia familia zao.

Ili kuunga mkono azma yao ya kuchezesha mechi, Uhuru pia aliahidi kuanzisha programu ambayo itawafanya wasonge mbele na kuwa waamuzi wa daraja la juu wa FIFA katika siku zijazo.

Shauku yao ni kuchezesha mechi bora za soka kwenye jukwaa la Kimataifa.

Usaidizi unaotolewa na Rais Uhuru unaonekana kuwa hatua ya kina dada ambao familia zao zinaishi katika umaskini mkubwa katika maeneo ya mashambani ya Kisii. Licha ya kuwa na umri mdogo, wao ndio walezi wa familia zao.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com