September 27, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Jinsi Jaji Alivyookoa Wakili Kutoka Kash2.2M Scam

286 200 Views

Wakili maarufu alikuwa na bahati ya kutoroka mtego ambapo angepoteza Ksh2.2 milioni katika ulaghai unaoshukiwa mkondoni.

Jaji James Makau Ijumaa, Oktoba 8, alimuokoa wakili huyo ambaye alikuwa amekamatwa na polisi juu ya deni la Ksh2.2 milioni.

Kulingana na nyaraka za korti, wakili huyo aliwasilishwa kwa mpango ulioendeshwa na wanaume wawili na aliuliza kuwekeza Ksh777,000. Wakili huyo alidanganywa na mtu ambaye alikuwa amemtafuta kwamba atapata faida ya Ksh1.6 milioni.

Wiki moja baadaye, mtu ambaye alikuwa amemtambulisha kwenye mpango wa sarafu ya dijiti alimpigia simu wakili huyo na kumjulisha kwamba alikuwa amekopa Ksh2.2 milioni kutoka kwa mkewe na akawekeza kwa niaba ya wakili.

Wakili huyo aliiambia korti kwamba mtu huyo sasa alikuwa akimuuliza amrudishie pesa alizotumia kupata sarafu za dijiti. Aliendelea kuelezea kuwa hakuwa amemwuliza mwanamume huyo kuwekeza kwa niaba yake na uamuzi wake umemshtua.

Wakati wakili huyo alipompigia simu yule mtu mwingine ambaye inasemekana alikuwa anamiliki mpango huo alimjulisha kwamba mtu huyo hakuwa na akaunti nao na hakuwa mbia katika biashara hiyo kama alivyodai hapo awali.

Kulingana na wakili huyo, mwanamume huyo alianza kumtishia kwani alidai alipe Ksh2.2 milioni alizokuwa amekopa. Alizidi kudai kuwa mwanamume huyo aliapa kutumia uhusiano wake na mbunge huyo ambaye hakutajwa jina ili akamatwe.

Wakili huyo aliitwa katika kituo cha polisi cha bunge na kuachiliwa kwa dhamana ya pesa. Jaji Makau alikemea polisi, Kurugenzi ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI), na Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (DPP), juu ya kesi hiyo.

Jaji Makau alisema kuwa polisi walianzisha kesi za jinai dhidi ya wakili huyo bila kusikia kwanza upande wake wa hadithi na kuchunguza pande zote mbili na kuongeza kuwa kulikuwa na nia mbaya ambazo polisi walikuwa nazo dhidi ya wakili huyo.

Jaji alisema kwamba polisi walifanya bila kuadhibiwa kwa kutumia mashine za serikali wakati wa kukamatwa na pia kwa kuleta kesi za jinai dhidi ya wakili huyo.

Aliongeza zaidi kuwa polisi walimnyanyasa wakili huyo na pia alimlaumu DCI na DPP kwa kutenda kwa nia mbaya na kwa ubaguzi kwa kuweka polisi na maafisa wa DCI kwa mtu huyo.

“Kesi za jinai zinaonekana kufanywa ili kupata upeo au nia kwani inaonekana polisi, DCI na DPP wana nia ya kutumia mashine za serikali kumtisha na kumsumbua wakili,” Jaji Makau alisema.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com