November 27, 2021

newsline

Timely – Precise – Factual

Mtangazaji wa zamani wa K24 Akanusha Kujiunga na UDA

Mwanahabari mkongwe wa vyombo vya habari, Mwanaisha Chidzuga, amezungumzia ripoti kwamba alikuwa amejiunga na United Democratic Alliance (UDA), chama kinachofungamana na Naibu Rais William Ruto.

Akizungumza na Kenyans.co.ke, Chidzuga – ambaye anaangalia kiti cha Ubunge cha Matuga, hakuthibitisha au kukataa hatua hiyo baada ya Naibu Rais kutangaza kwamba amempokea yeye na viongozi wengine kutoka mkoa wa Pwani Kusini kwa chama chake.

Alhamisi, Oktoba 14, DP alitangaza kupitia vyombo vyake vya habari vya kijamii kwamba alikuwa amempokea Chidzuga na Naibu Gavana wa Kwale Fatuma Achani kwa UDA.

“Wafanyabiashara zaidi ya 500 wa Mji wa Kombani waliowezeshwa katika Jimbo la Matuga, Kaunti ya Kwale, baadaye waliwakaribisha wanachama wapya, pamoja na Naibu Gavana wa Kwale Fatuma Achani na mtangazaji Mwanaisha Chidzuda, kwa United Democratic Alliance (UDA),” Ruto alisema.

Naibu Rais William Ruto akifanya kampeni zake katika pwani Alhamisi, Oktoba 14, 2021.

Chidzuga, ambaye amebaki mjinga juu ya hoja yake licha ya tangazo la DP, alisema kuwa haelekezii kujiunga na vyama, lakini kile atakacholeta mezani.

Katika mazungumzo na Kenyans.co.ke, mhusika wa media alithibitisha kwamba hajaamua bado ni chama gani atakachotumia katika taaluma yake ya kisiasa.

Kiti cha bunge kilicho na matumaini kiliwaarifu Kenyans.co.ke kwamba Naibu Rais alikuwa akifanya hatua ambayo ingewezesha idadi kubwa ya vijana na wanawake, na kama mtu anayetafuta kura ya watu, ilibidi awepo.

Chidzuga aliendelea kusema kuwa hatua iliyofanywa na Naibu Rais ilimaanisha mengi kwa vijana, na kwa kuwa Wanawake wa Matuga ni sehemu ya mipango yake ya kampeni, atawapa msaada wowote wanaohitaji.

“Tunashukuru kwamba Naibu Rais ametembelea Jimbo la Matuga kwa mara ya kwanza. Kama mbunge anayetaka jimbo la Matuga, ilibidi nionyeshe kuunga mkono kwa watu, ”Mwanaisha alisema.

Chidzuga alizidi kusema kuwa uamuzi wake wa kukaa kwenye chama chochote cha kisiasa utaongozwa na uamuzi wa watu.

“Tutakwenda mahali ardhi inapoelekeza. Jana ardhi ilikuwa na shauku juu ya UDA. Ikibadilika, basi sisi tutabadilika, ”alisema.

Chidzuga aliwakaribisha viongozi wengine wote katika eneo bunge, akisema kwamba atawasaidia, kwa sababu lengo lake pekee ni kuwafanyia kazi watu.

53 Views