November 27, 2021

newsline

Timely – Precise – Factual

Jinsi ya Kutambua Polisi bandia – Msemaji wa Polisi Shioso

Kesi za walanguzi wa polisi kukamatwa na kusomewa mashtaka zimekuwa vichwa vya habari katika siku za hivi karibuni. Baadhi ya polisi hawa bandia waliingia hata katika Huduma ya Kitaifa ya Polisi (NPS) na kufurahiya marupurupu yaliyotolewa kwa wasimamizi wa sheria.

Msemaji wa Polisi, Bruno Shioso, Jumatatu, Oktoba 11, alijali suala hili wakati wa mahojiano kwenye kipindi cha asubuhi cha Spice FM, Chumba cha Hali.

Shioso alionya umma kwamba licha ya huduma ya polisi kuimarisha mapambano dhidi ya wadanganyifu ambao waliwanyakua Wakenya wasio na wasiwasi, raia pia wanaweza kusaidia kutambua watu wanaojifanya kama polisi na kusaidia polisi katika kukamata.

Kwanza alikiri kwamba kulikuwa na mapungufu katika mwongozo wa kitambulisho cha polisi na hii ilikuwa miongoni mwa mianya inayotumiwa na wadanganyifu wa polisi.

“Suala la kitambulisho cha polisi ni muhimu kwa sababu ya hali ya kazi yetu, aina ya mamlaka tuliyonayo, na ukweli kwamba watu wanaweza kutumia nguvu hizo vibaya. Katika kiwango cha msingi, yote ni juu ya afisa wa polisi kuwa na sare. Ikiwa afisa amevaa na anajulikana, kisha anapewa faida hiyo ya shaka, “alisema.

Shioso aliwahimiza watu binafsi waombe uthibitisho wa kazi au kitambulisho kutoka kwa maafisa walio na sare. Mtu anaweza pia kudhibitisha jina na nambari ya afisa wa polisi kutoka kwa lebo yao ya jina.

“Kulingana na maagizo yetu ya kusimama kwa huduma, ikiwa umevaa sare, unaweza kuwa na lebo ya jina ili mtu mwenye busara ajue kuwa huyu ni afisa,

“Zaidi ya hapo, afisa aliye na bunduki katika nafasi ya umma wakati wa mchana haitoi mchezo wowote wa kuigiza,” alisema.

Suala moja muhimu alilolenga ni jinsi ya kuwatambua polisi wakiwa wamevaa nguo za raia. Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Kampuni katika NPS alisema kuwa hii ilikuwa ni wasiwasi mkubwa kwani wadanganyifu wengi hujitokeza kama maafisa wasio na sare.

“Ikiwa mtu yuko raia, hiyo ni akili ya kawaida. Lazima utoe cheti cha uteuzi. Ninafanya kila wakati wakati siko sare,” alihutubia.

NPS Jumatatu, Oktoba 4, ilipiga marufuku polisi kutumia magari ya raia wakati wa misheni ya siri, katika moja ya hatua zilizowekwa kuzuia kuongezeka kwa utekaji nyara na mauaji ya kiholela. Familia nyingi za wahanga zililalamika kwamba walikuwa katika njia panda juu ya kutambua ikiwa wale ambao waliripotiwa kukamata jamaa zao walikuwa polisi au majambazi.

Maafisa wa polisi pia walizuiliwa kufanya kazi nje ya maeneo yao ya mamlaka. Vituo vya Kuamuru Maafisa (OCSs) viliamriwa kuripoti na kuelezea ni lini na kwa nini magari ya kibinafsi yalitumika katika operesheni yoyote.

Uendeshaji uliolengwa na NPS ndio ambao ungehitaji maafisa kujificha kitambulisho chao.

Shioso, hata hivyo, alibaini kuwa kuna njia ambazo umma unaweza na hauwezi kuuliza maswali juu ya utambulisho wa maafisa wa polisi. Kulingana na msemaji huyo, kuna shughuli za siri ambazo zinahitaji maafisa kujificha na kulinda utambulisho wao.

“Ikiwa una mashaka nayo, basi inaweza kushughulikiwa kwa njia iliyoainishwa. Ikiwa sisi (polisi) tunapaswa kuelezea utambulisho wetu wakati wote, basi hatutaweza kufanya kazi. Tuna masaa 12 tu. Tuwe mwaminifu, “Shioso aliwatetea wenzake.

59 Views