August 15, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Kirinyaga: Mume wa Wangui Ngirici anapambana na Waiguru baada ya BillBoards kuharibiwa

623 200 Views

Mume wa bilionea wa Mwakilishi wa Mwanamke wa Kirinyaga Purity Wangui Ngirici amemkashifu Gavana Anne Waiguru baada ya mabango ya mbunge huyo kutwaliwa Kirinyaga.

Mchezo wa kuigiza ulianza asubuhi ya Jumapili, Oktoba 10, wakati mabango mawili yaliyobeba picha ya mwanamke huyo yaliripotiwa kuangushwa katika mji wa Mwea.

Ngirici anayeshtakiwa aliingilia kati wakati wafanyikazi kutoka wakala wa matangazo walijaribu kubadilisha mabango ya mkewe na yale ya Waiguru, mfanyabiashara huyo akisema gavana alikuwa akijaribu kuchochea vita vya kisiasa na mkewe.

“Wanataka vita lakini hatutawapa hiyo. Gavana anachukua mpango lakini anapaswa kujua wakati wake huko Kirinyaga umefika mwisho,” alisema.

“Mabango haya ni yangu. Hakuna mtu anayeweza kuweka bango bila kunishauri kwa sababu ni mali yangu,” akaongeza.

Kulingana na Ngirici, kisa kama hicho pia kilitokea siku chache zilizopita, wakati chifu wa kaunti pia alipoondoa mabango ya bibi huyo.

Akiongea na wanahabari, Kamanda wa Kaunti Ndogo ya Mwea Mashariki David Kitavi alisema ingawa mji huo lazima upigwe chapa kutokana na sherehe za Siku ya Mashujaa zijazo, watafanya mkutano ili kusuluhisha mzozo kati ya wanasiasa hao wawili. “Tumekubaliana kwamba tutarudi kwenye bodi ya kuchora ili tujue njia ya kusonga mbele.

 Hata Ngirici amekubali tunafanya mkutano kwanza, “alisema.

Vita vya ukuu kati ya viongozi hao wawili wa Kirinyaga vimekuwa maarufu katika siku za hivi karibuni haswa baada ya Purity Ngirici kusema yuko tayari kupigana na Waiguru kwa tikiti ya ugavana wa UDA ikiwa mwishowe atajiunga na chama kipya kilichofutwa upya.

Waiguru, ambaye alichaguliwa kwa tikiti ya chama tawala cha Jubilee, alikuwa akidokeza kwamba anaweza kutupilia mbali vazi la chama tawala cha Jubilee kwa sababu ya kutopendwa katika mkoa wa Kenya wenye utajiri mkubwa wa kura na kujiunga na UDA.

“Sio wakati mwafaka kutoa taarifa hiyo. Siwezi kusema nitasema, au sitafanya au haiwezekani.

Hii ni siasa, ”Waiguru alisema wiki chache zilizopita alipoulizwa ikiwa alikuwa na nia ya kujiunga na UDA.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com