August 10, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Shirika la Reli la Kenya Lapunguza Nauli

486 200 Views

Shirika la Reli la Kenya mnamo Alhamisi, Oktoba 28, lilitangaza kuwa litapunguza nauli za Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta kwa asilimia 40 kwenye njia ya reli inayotoka jijini hadi uwanja wa ndege.

Wakizungumza na shirika la habari la humu nchini, shirika hilo lilisema kuwa hatua hiyo inalenga kuvutia abiria zaidi kutumia huduma hiyo ili kupunguza msongamano wa magari katika barabara ya Mombasa.

Hii inakuja kama afueni kwa abiria kwani nauli zinapungua kutoka Ksh250 hadi Ksh150.

Huduma hiyo imepangwa kuhudumia abiria watakaoshuka katika Stesheni ya Reli ya Embakasi ambapo basi la Mabasi Yaendayo Haraka (BRT) litawachukua na kuwasafirisha hadi uwanja wa ndege.

Kusafiri hadi uwanja wa ndege ni ghali hasa kutokana na kero zinazotokana na ujenzi wa Barabara ya Nairobi Expressway kando ya Barabara ya Mombasa.

“Ujenzi unaoendelea katika Barabara ya Mombasa umewatatiza madereva hasa wale wanaosafiri hadi uwanja wa ndege asubuhi. Tunataka kutoa njia mbadala rahisi,” ilisema KRC wakati wa mahojiano.

Tishio la trafiki katika barabara ya Mombasa limekuwa likisumbua wengi wa madereva huku wengine wakikesha usiku kucha barabarani.

Abiria mara nyingi hulazimika kutumia teksi kufikia uwanja wa ndege, na hukohoa nauli ya hadi Kshs1,000 ili kufikia uwanja wa ndege.

Usafiri wa treni wa Kshs150 ni wa bei nafuu na wa haraka zaidi ikilinganishwa na huduma ya gharama kubwa ambayo wahudumu wa teksi hutoza kuwasafirisha watu kutoka katikati mwa jiji hadi JKIA.

Shirika la Reli la Kenya hivi majuzi lilipokea kundi la pili la Vitengo vya Simu za Dizeli (DMU) kutoka Uhispania katika mpango wa Kshs1.1 bilioni wa kupunguza msongamano wa magari barabarani Septemba 2021.

Treni hizo zilizopangwa kuhudumia Njia ya Embakasi saa 8.14 ni nyongeza ya treni iliyopo tayari inayohudumia njia ya Lukenya asubuhi ikiondoka saa 05:45 asubuhi, na kurudi saa 6 jioni.

Katika DMU, ​​kuna seti 2 za uwezo wa kukaa, moja ikichukua abiria 60 huku nyingine ikibeba abiria 45.

“Wakenya wengi hawajui tunaendesha treni hizi kila siku na zinakwama barabarani,” Philip Mainga, Mkurugenzi Mkuu wa KRC alisema.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com