August 10, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Majambazi wapiga risasi, waua watatu katika shambulio la Laikipia

370 200 Views

Watu watatu wameuawa wakati washukiwa wa majambazi walipovamia nyumba katika Kijiji cha Ndindika, tarafa ya Ngarua katika Kaunti ya Laikipia.

Mtu mmoja alijeruhiwa katika jaribio la wizi wa ng’ombe karibu na Laikipia Nature Conservancy.

Majambazi walikuwa wamefukuza mamia ya wanyama kutoka nyumba tofauti lakini walikamatwa na usalama.

Baada ya masaa machache, majambazi walirudi kijijini kwa lengo la kulipiza kisasi juu ya kupona kwa wanyama.

Msemaji wa Huduma ya Polisi ya Kitaifa Bruno Shiosi alisema kisa hicho kilitokea Jumapili saa nne usiku.

“Majambazi watatu wanaoshukiwa kuwa Pokot walifanya shambulio la kuthubutu nyumbani kwa Michael Kananu na kutengwa na ng’ombe 32 na kondoo wawili,” alisema.

“Wakati tunaendesha ng’ombe walioibiwa kuelekea Laikipia Nature Conservancy, majambazi walipiga risasi bila kubagua wale wanne ambao walikuwa wakivua samaki kwenye Bwawa la Mbogoini wakati huo.”

Kupitia Twitter Jumatatu, Shiosi alisema timu ya usalama ya mashirika mengi ilijibu mara moja na kurushiana moto na wahalifu.

“Mifugo yote iliyoibiwa ilipatikana na kurudishwa kwa mmiliki. Timu ya usalama ya wakala nyingi bado iko nje kuwafuata wahalifu, ”Shiosi alisema.

“Tunafahamu kwamba majambazi waliofukuzwa kutoka Kanda za Operesheni za Laikipia wametafuta kimbilio katika maeneo ya makazi na wanaendelea kushiriki katika vitendo vya uhalifu kwa kukabili maumivu na maumivu kwa familia.”

Shiosi alisema aliwauliza wenyeji waripoti wageni katika vitongoji vyao ambao wana uwezekano wa kutoroka kutoka Kanda za Operesheni.

Baadhi ya wanyama.

Baadhi ya wanyama.

“Timu za Usalama za Wakala nyingi zitapitia haraka njia yao kwa maeneo ambayo hapo awali yalionekana kuwa ya hatari ndogo ya mashambulio ili kuhakikisha kuwa maisha na mali zinalindwa sawa na zile zilizo katika maeneo yenye hatari kubwa,” alisema.

Wiki iliyopita, mkuu wa mkoa wa Bonde la Ufa George Natembeya alisema operesheni ya usalama ya kufukuza majambazi kutoka kwenye ranchi za kibinafsi na kurejesha utulivu huko Laikipia inaendelea vizuri.

Natembeya alisema changamoto pekee iliyobaki kwa timu ya usalama wa anuwai ni jinsi ya kuendesha katika maeneo mengine ya mbali.

Alibainisha kuwa magenge machache ya waporaji ambao wamekuwa wakizunguka kwenye ranchi kubwa na silaha haramu zinazokatisha shughuli za usalama wote wametupwa nje.

 “Tunaendelea vizuri na unajua hii sio jambo la siku moja. Itachukua muda kidogo kabla ya kufikia utulivu kabisa katika eneo hilo. Changamoto hizo chache zitafikia mwisho katika miezi miwili hadi mitatu ijayo, ”Natembeya alisema.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com