September 29, 2022

newsline

Timely – Precise – Factual

Polisi wawili wahukumiwa kifungo cha maisha jela kwa kumuua mwanamke asiye na hatia huko Mandera

317 200 Views

Maafisa wawili wa polisi wamehukumiwa kifungo cha miaka kumi jela kila mmoja kwa kumuua mwanamke mmoja huko Rhamu, Kaunti ya Mandera.

Mahakama Kuu ya Garissa iliwahukumu Konstebo Denis Langat na Kennedy Okuli kwa kumuua Abdia Omar Adan mnamo Novemba 10, 2018 wakiwa katika harakati za kumkamata mwanawe.

Bibi Jaji Abida Ali-Aroni, wakati akitoa hukumu hiyo alibainisha kuwa Mahakama ilipima mambo yote muhimu ikiwa ni pamoja na kwamba hatua ya washtakiwa ilisababisha hasara kubwa – kifo.

Mahakama pia ilibainisha kuwa ingawa Kifungu cha 205 cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu kinaeleza kuwa wahalifu watawajibika kwa adhabu ya kifungo cha maisha, lakini Mahakama ina uamuzi juu ya adhabu hiyo.

Maafisa hao wawili awali walifikishwa mahakamani kwa kosa la mauaji lakini mahakama ilibadili shtaka hilo na kuwa la kuua bila kukusudia baada ya kuzingatia mazingira ya tukio hilo la ufyatuaji risasi, ikiwa ni pamoja na ghasia za umma zilizotokea wakati wa tukio hilo.

Uchunguzi huo, uliofanywa na Mamlaka Huru ya Kusimamia Polisi (IPOA), ulifichua kuwa Adan alipigwa risasi na kufa nyumbani kwake na maafisa kutoka kituo cha polisi cha Rhamu wakati wa misheni ya kumkamata mwanawe ambaye polisi walimtaja kwa kuhusika na bangi.

Hukumu hiyo inahitimisha utafutaji mzito wa kutafuta haki kufuatia mauaji hayo ya risasi.

Ripoti ya uchunguzi wa maiti iliyowasilishwa mahakamani ilionyesha Adan alikufa kwa kuvuja damu nyingi baada ya risasi kufyatuliwa karibu na mapafu yake. Risasi ilipitia shingoni na kutoka nyuma ya mwanamke huyo.

Siku hiyo ya maafa, maafisa hao waliondoka kituoni hadi nyumbani kwa mwanamke huyo kwa nia ya kumkamata mwanawe ambaye walikuwa wamemtaja kwa kujihusisha na bangi.

Mahakama ilisikia kwamba mtoto huyo alitoroka nyumbani na kuzuka uhasama kati ya maafisa hao na mamake mvulana huyo. Mzozo huo ulivutia hisia za majirani na wapita njia.

Kando na kifo hicho, afisa mmoja alipata jeraha la risasi kwenye paja ambalo aliambia mahakama lilitokana na risasi kufyatuliwa kutoka kwa umati wa watu waliokuwa na ghasia waliojibu operesheni ya polisi.

Mahakama ilitupilia mbali madai hayo na kinyume chake ilitegemea uchunguzi wa IPOA ambao ulithibitisha kuwa maafisa hao “ndio watu pekee waliokuwa na silaha katika eneo la tukio wakati wa tukio na kwamba mshtakiwa alijipiga risasi katika operesheni hiyo isiyofaa.”

Shahidi pia aliambia Mahakama kuwa afisa huyo alijipiga risasi lakini maafisa hao walishikilia kuwa walikuwa wakijilinda.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com